Zowonjezeramo makina opangira mazira "Universal-55"

Chimodzi mwa zinthu zofala kwambiri komanso zogwira mtima (pakati pa mitundu yayikulu) ndi Universal-55. Zomwe zimagwira ntchito zimakuthandizani kuti mukhale ndi nkhuku zabwino komanso zathanzi. Kuwonjezera apo, kusungirako gawoli panthawi ya opaleshoni sikufuna anthu ambiri, omwe amasunga ndalama zambiri.

Kufotokozera

Kutchuka kwa chikwama cha Universal 55 chimaphatikizapo kuphatikiza kwa kuphweka ndi koyenera. Mbali yake yaikulu ndi kukhalapo kwa zipinda ziwiri zosiyana kuti zizale ndi makulitsidwe, zomwe zimagawidwa m'madera angapo. Chifukwa cha kupatukana uku, njira zonse mkati mwa unit zimayendetsedwa mosamala komanso mosamala. Komabe, kukula kwakukulu kwa chipangizochi kumapangitsa kuti chikhale chotchuka kwa eni eni alimi akuluakulu a nkhuku. Mofanana ndi china chilichonse chofungatira, "Universal-55" imagwiritsidwa ntchito pophatikiza mitundu yosiyanasiyana ya mbalame. Makina a "Universal" amapangidwa mumzinda wa St. Petersburg wa Russian Federation kuyambira nthawi ya USSR. Zigawo zimenezi zimapangidwa molingana ndi ma GOST ndikukhala ndi zaka 2.

Mukudziwa? Zaka zoyambirira zapitazo ku Igupto wakale. Wolemba mbiri wakale wachigiriki ndi woyendayenda Herodot akutchula izi.

Zolemba zamakono

Kuyambira ndi mphamvu za chigawocho zatchulidwa patebulo - mosiyana ndi magulu opangira makulitsidwe ndi kutulutsa:

ZizindikiroChipinda chokwaniraChipinda chofotokozera
Dera lonse la mphamvu la dzira480008000
Ubwino wa kabati, dzira160008000
Kutalika kwa kukula kwa thupi, dzira la dzira80008000
Kutalika mm52801730
Kutalika, mm27302730
Kutalika mm22302230
Malo oyenera chipinda, mm30003000
Mphamvu yoikidwa, kW7,52,5
Chiwerengero cha mazira pa 1 m3 voliyumu, ma PC.25971300
Chiwerengero cha mazira pa dera la 1 m2, ma PC.33301694
Chiwerengero cha makamera pankhaniyi31
Kutalika kwa khomo, mm14781478
Kutalika kwa msewu, mm17781778
Kuti agwiritse ntchito molondola, magetsi akuyenera kukhala 220 volts, pamene mphamvu ya magetsi ndi 35 watts.

Zopangidwe

Chiwerengero cha dzina lachitsanzo chikuwonetsa chiwerengero cha mazira (masauzande) omwe akugwirizana nawo. Choncho, gawo "Universal-55" liri ndi mazira 55,000 a nkhuku. Iwo amaikidwa mu trays, omwe amaikidwa muzitsulo zozungulira (mu chipinda chosungiramo makina). Chipangizo chilichonse cha kamera chili ndi ndudu imodzi, yokonzedwera tereyiti 104. Kusinthasintha kwake kumapangitsa kutentha kwa ma uniform kwa mazira. Kenaka mazira amapita ku nkhonya, kumene matayala amaikidwa pazipangizo zapadera.

Werengani zokhudzana ndi zovuta za nkhuku, nkhuku, nkhuku, abakha, turkeys, zinziri.

Mphamvu ya trayiti imodzi (chiwerengero cha mazira, zidutswa):

  • nkhuku - 154;
  • zinziri - 205;
  • abakha - 120;
  • tsekwe - 82.
Malingana ndi mfundo zapamwambazi, zikutsatila kuti chofungatira "Universal-55" sichiyenera kugwiritsidwa ntchito mu famu yaing'ono. Maunitelowa amagwiritsidwa ntchito m'mapulazi kapena m'mafakitale.

Ntchito Yophatikizira

Chipangizochi chimapangidwa ndi zipangizo zamtengo wapamwamba:

  1. Pansi pake amapangidwa ndi matabwa, pamwamba pake omwe amapangira pulasitiki.
  2. Mbali yamkati ya chimango ili ndi mapepala achitsulo.
  3. Zonsezi zimagwirizanitsa mwamphamvu, ndipo zimagwiritsidwa ntchito ndi zinthu zopanda madzi.

Chipangizochi chili ndi zotsatirazi:

  1. Kuteteza kwa kutentha (kuti zisunge nyengo ya mkati, makamera onse ali ndi mpweya wabwino umene umagwira ntchito mothandizidwa ndi mafani ndi masensa omwe amakhudzidwa ndi kusintha kwa kutentha).
  2. Kugwiritsa ntchito mlingo wa chinyezi (kugwiritsa ntchito matanki a madzi).
  3. Kutembenuza mazira (kumapangidwa mosavuta masekondi 60, koma phindu limeneli lingasinthidwe ngati zikhalidwe ndi teknoloji zimafunikira).
Pamene chipinda chamkati chimatseguka, mpweya wotulutsa mpweya wabwino, humidification ndi kutentha zimatsekedwa. Pofuna kusunga komanso kuyendetsa bwino njira zonse, makina opangira makinawa ali ndi mawonekedwe apadera. Zimakupatsani inu kuyang'anira zizindikiro za kutentha kwa chipinda chilichonse. Chiwonetserochi chimasonyezanso kuti chinyezi chimakhala chamtengo wapatali mkati mwa chipinda chilichonse. The incubator ili ndi alarm.

Amapereka mauthenga awa:

  1. "Kutentha" - Kutentha kumatsegulidwa pa mphamvu zonse.
  2. "Norma" - Kutentha zinthu zimachotsedwa kapena kugwira ntchito pa mphamvu ya 50%.
  3. "Kuzizira" - Kutentha kumapitirira, Kutentha kumachotsedwa.
  4. "Madzi" - kuthira madzi akuphatikizidwa.
  5. "Tsoka" - Kusokonezeka mwa njira imodzi mwa makamera.
Mukudziwa? Mazira omwe ali ndi double yolk ndi osayenera kubereka anapiye - iwo sangathe. Mu chipolopolo chimodzi iwo ali ochuluka kwambiri.

Ubwino ndi zovuta

Ubwino waukulu ndi awa:

  • kudalirika ndi kuphweka kwa mapangidwe;
  • Ndondomeko yoleredwa ndi nestling ndi yosinthika;
  • Panthawi imodzi, mukhoza kukula nkhuku zambiri;
  • "Universal-55" ndi yovuta kuyeretsa, yomwe imalola kugwiritsa ntchito mankhwala ophera tizilombo toyambitsa matenda kuti tipewe matenda;
  • Kugwiritsiridwa ntchito kwa chofungatira ichi kumakupatsani inu kukula osati nkhuku zokha, komanso oimira zakutchire;
  • mbalame zonse zouluka zimasonyeza kukolola kwakukulu.

Ngakhale kuti pali ubwino waukulu, chipangizochi chili ndi mavuto ambiri:

  • Kulemera kwakukulu ndi kukula kwakukulu, komwe sikukuphatikizapo kuthekera kwa kayendedwe ka magalimoto ang'onoang'ono;
  • poyerekeza ndi mafakitale ambiri amakono, Universal-55 amawoneka mwachidule;
  • mtengo wapamwamba.

Malangizo othandizira kugwiritsa ntchito zipangizo

Ganizirani momwe mungagwiritsire ntchito makina opangira.

Kukonzekera chofungatira ntchito

Musanagwiritse ntchito chofungatira, chiyenera kutsukidwa pambuyo pa ntchito yapitayi. Kenaka muyenera kukhazikitsa zoyenera za kutentha, chinyezi, komanso kuyendetsa mazira kuti ayende.

Ndikofunikira! Ngati kachipangizo kamagwiritsidwa ntchito nthawi yoyamba itatha msonkhano, iyenera kuyesedwa, ndiko kuti,on osasamala. "
Moyo wosasamala ndi masiku atatu. Panthawiyi, m'pofunikira kuyang'anitsitsa ntchito ya unit. Ngati pangakhale zolakwika kapena ntchito zolakwika pakagwa kusintha, ziyenera kuchotsedwa ndi kusintha. Chofunika kwambiri pakukonzekera ntchito ndi malangizo a antchito. Ndi luso komanso chidziwitso cha ogwira ntchito omwe angathe kuzindikira zolakwika m'nthaƔi ndikuzikonza. Kenaka, muyenera kuyang'ana kuchuluka kwa kutsekera kwa zitseko, zomwe ziyenera kutsekedwa mofanana ndi kutsegula bwino. Ndikofunikira kuyang'ana mkhalidwe wa mabotolo onse okhwima omwe amayendetsa zinthu zonse. Ndifunikanso kufufuza zinthu zonse kuti musatenge maulendo afupipafupi komanso kuti muvulaze munthu aliyense.

Mazira atagona

Kuti muyike mazira mu chofungatira, muyenera kusankha nthawi yolondola. Zimadalira zomwe zimakhala nkhuku zidzakula. Ngati n'kotheka, kuyika kuyenera kuchitika mu theka lachiwiri la tsikuli, chifukwa panthawiyi nkhuku zoyamba zidzabadwa m'mawa, ndi zina zonse - tsiku lonse.

Kusakanizidwa

Pali magawo 4 akuluakulu a makulitsidwe:

  1. Pa gawo loyambalo, lomwe limakhalapo kuyambira nthawi yoika mazira mpaka tsiku lachisanu ndi chiwiri, mazira amayamba kuyamwa mpweya womwe umadutsa mu chipolopolo cha chipolopolocho.
  2. Nthawi yotsitsimula ndikumangapo fupa la mbalame. Mu nkhuku, nthawiyi imathera pa tsiku la 11.
  3. Nkhuku zimatsiriza mapangidwe awo, zimayamba kuthamanga ndipo zimayamba kupanga phokoso loyamba. Sikoyenera kutembenuza mazira panthawiyi, kotero amachoka ku chipinda chosungiramo makina kupita kwa wosaka.
  4. Gawo lomaliza la makulitsidwe ndi kubadwa kwa anapiye, kutanthauza kumasulidwa kwawo.

Nkhuku zoyaka

Kukwawa kwa anapiye kumachitika mu gawo lachinai la makulitsidwe, pamene matupi awo athazikika kale ndipo ataphimbidwa pansi. Chizindikiro choyamba cha anapiye okonzeka kuchotsa chipolopolo ndi maonekedwe a mazira.

Ndikofunikira! Ndikofunika kuti musapitirire anapiye panthawiyi ndipo nthawi yomweyo muwapatse chakudya choyamba chodziimira.

Mtengo wa chipangizo

Mpaka pano, chofungatira "Universal-55" chimakhala ndi mtengo wapamwamba, womwe uli pafupi mabiliketi 100,000. Malingana ndi madola, mtengo wa unitwo ndi madola 1,770, ndipo UAH - 45,800.

Zidzakhala zosangalatsa kudziwa momwe mungapangire chipangizocho chochotsa furiji.

Zotsatira

"Universal-55" yadziyika yokha ngati yothandizira odalirika pakulima mbalame. Ngakhale kukula kwakukulu ndi mtengo wapatali, chotengera choterechi chimasonyeza ntchito yabwino komanso ubwino wa anapiye omwe analandira. Tiyenera kukumbukira kuti chigawochi chimawongolera kusintha kwa mitundu yosiyanasiyana, yomwe ingapangitse zokolola zake.